કોરોના વાયરસ: ઈંફેક્શનથી ચેપથી બચવા માંગો છો, તો આ રીતે રાખવી સાવધાની

ચીનથી ફેલાયેલા ભયાનક કોરોના વાયરસથી અત્યાર સુધીમાં લગભગ 3000 લોકો માર્યા ગયા છે, જ્યારે લગભગ 90 હજાર લોકોને તે ચેપ લાગ્યો હોવાનું કહેવાય છે. આ વાયરસ દિલ્હીમાં પણ દસ્તક આપ્યો છે. દિલ્હીમાં કોરોના પોઝિટિવ મળી આવેલી વ્યક્તિ ઇટાલી અને બ્રિટનથી પ્રવાસ કરી છે. આવી સ્થિતિમાં આરોગ્ય મંત્રાલયે લોકોને ચીન, ઈરાન, કોરિયા, સિંગાપોર અને ઇટાલીની યાત્રા ન કરવા જણાવ્યું છે. કોવિડ -19 ના ડોકટરોના જણાવ્યા અનુસાર, કોરોના વાયરસનો ઇલાજ હજી શોધી શકાયો નથી. આવી સ્થિતિમાં બચાવ જ એકમાત્ર ઉપાય છે. ડોકટરો અને વૈજ્ઞાનિકોના મતે, આ ખતરનાક વાયરસ ઝડપથી તે લોકોને ઘેરી લે છે, જેમની પ્રતિરક્ષા નબળી છે. આ વાયરસ 10 સેકંડથી ઓછા સમયમાં હુમલો કરી શકે છે. આવી સ્થિતિમાં, આપણે આપણી પ્રતિરક્ષાની વિશેષ કાળજી લેવાની અને શરીરની પ્રતિરક્ષા વધારતા ખોરાક લેવાની જરૂર છે. ડૉક્ટરો ભલામણ કરે છે કે તમે શક્ય તેટલું પોતાનું રક્ષણ કરો અને તમારી પ્રતિરક્ષા મજબૂત કરો. આવી સ્થિતિમાં, અમે તમને આવા ચાર સુપરફૂડ્સ વિશે જણાવી રહ્યા છીએ, જે તમારી રોગપ્રતિકારક શક્તિમાં વધારો કરે છે.

Related posts

Leave a Comment